कहाणी सर्वसामान्य माणसाच्या समाजसेवेची.. कहाणी निलेश सुरेश अल्हाट यांची.

कहाणी सर्वसामान्य माणसाच्या समाजसेवेची.. कहाणी निलेश सुरेश अल्हाट यांची.

पुण्यातील समाजसेवेचे दीपस्तंभ पुण्याच्या मध्यभागी, शहरी जीवनाच्या गजबजाटात, अगम्य वीरतेची गाथा आहे – निलेश सुरेश आल्हाट, एक निगर्वी समाजसेवक यांची कहाणी वंचितांच्या उन्नतीसाठी समर्पित. आपल्या सुरुवातीच्या दिवसांपासून, नीलेशने गरीब समाजातील मुलांना शिक्षण आणि रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून देण्याच्या अटल वचनबद्धतेने प्रेरित होऊन समाजसेवेसाठी जन्मजात आवाहन केले.

**प्रारंभिक सुरुवात:**

निलेशचा सामाजिक कार्यकर्ता म्हणून प्रवास त्याच्या सुरुवातीच्या काळात सुरू झाला. . उपेक्षित लोकांच्या संघर्षांबद्दलच्या त्यांच्या खोलवरच्या सहानुभूतीने त्यांना कृती करण्यास प्रवृत्त केले, ज्याने गरजूंच्या जीवनात मूर्त बदल घडवून आणण्यासाठी आयुष्यभर समर्पण केले.

**शिक्षण आणि रोजगार:**

शिक्षणाची परिवर्तनीय शक्ती समजून घेणे, नीलेश गुणवत्तापूर्ण शिक्षणात प्रवेश नसलेल्या मुलांसाठी अंतर भरून काढण्यासाठी निघाले. विविध उपक्रमांद्वारे, त्यांनी मोफत शिक्षण, मार्गदर्शन आणि रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून देण्यात मोलाची भूमिका बजावली आहे, असंख्य तरुणांच्या हृदयात आशा आणि संभाव्यतेची भावना प्रज्वलित केली आहे. 

**आरोग्य आणि कल्याण:** 

नीलेशची कल्याणासाठी काळजी समाजाचे असणे शिक्षणाच्या पलीकडे आहे. त्यांनी लहान वस्त्यांमध्ये आरोग्य सेवा असमानता दूर करण्यासाठी अथक परिश्रम घेतले आहेत. 

**समावेशकतेचा एक दिवा:**

निलेशच्या सर्वात प्रशंसनीय गुणांपैकी एक म्हणजे त्याची सर्वसमावेशकता आहे. जाती किंवा धर्माची पर्वा न करता, ते महान डॉ. बी.आर. आंबेडकरांच्या सर्वसमावेशक आदर्शांना मूर्त रूप देत सर्वांच्या सेवेसाठी हात पुढे करतात. बाबासाहेब आंबेडकरांच्या दूरदर्शी विचारांनी आणि छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या चिरस्थायी नेतृत्वाने प्रेरित होऊन, नीलेशचे प्रयत्न सीमा आणि पूर्वग्रहांच्या पलीकडे गेले.

**एक नेत्याचा प्रवास:**

त्याच्या अपवादात्मक समर्पणाची ओळख करून, रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडिया (ए) रामदासजी आठवले साहेब यांनी नीलेशच्या कार्याची दखल घेतली व 2016 मध्ये. त्यांनी त्यांच्यावर पश्चिम महाराष्ट्राचे नेतृत्व करण्याची महत्त्वपूर्ण जबाबदारी सोपवली. विनम्रता आणि प्रभावी नेतृत्वाचा दुर्मिळ मिलाफ दाखवून त्यांच्या कर्तव्याप्रती दृढ वचनबद्धतेने त्यांचा कार्यकाळ चिन्हांकित केला गेला आहे.

**सेवेसाठी वचनबद्ध कुटुंब:**

निलेशची बहीण, रीनाताई सुरेश आल्हाट याही जबाबदारीच्या आवरणासाठी अनोळखी नाहीत. त्या रिपाईच्या वतीने पुणे शहराच्या रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडिया च्या शहर युवती अध्यक्षा म्हणून काम करत असून, त्या कार्यासाठी अतूट बांधिलकी दर्शवितात. सर्वसामान्य महिलाच्या प्रश्नावर त्या आवाज उठवतात. 

निलेश यांनी पार पाडलेली पक्षाची जबाबदारी लक्ष्यात घेता लवकरच रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडियामध्ये एका प्रमुख स्थानावर ते दिसुन येतील अंदाज आहे. निलेश सुरेश आल्हाट यांची कथा एखाद्या व्यक्तीच्या समाजावर किती खोल परिणाम करू शकते याचा पुरावा आहे. आपल्या निःस्वार्थ सेवेद्वारे, तो गरजूंसाठी आशेचा किरण बनला आहे, समानता, शिक्षण आणि सशक्तीकरण या तत्त्वांना मूर्त रूप देतो. त्यांचा उल्लेखनीय प्रवास सुरू असताना, त्यांचा वारसा निःसंशयपणे येणाऱ्या पिढ्यांना प्रेरणा देईल आणि पुण्याच्या सामाजिक जडणघडणीवर अमिट छाप सोडेल.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Open chat
1
जय भीम, मी आपली काय सहाय्यता करू शकतो?
Scan the code
जय भीम,
मी आपली काय सहाय्यता करू शकतो?